Nerds và đồng bọn
Xin mời bạn đăng nhập để đọc bài viết !
Nerds và đồng bọn
Xin mời bạn đăng nhập để đọc bài viết !
Nerds và đồng bọn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nerds và đồng bọn

Trang Chính  Gallery  Latest images  Đăng ký  Đăng Nhập  

BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!!

Go down 
phamduy8896@yahoo.com
vuthuhien_nccd
Hleb_Minh_Pro_Hacker
Lợn Siêu Nhân
jo_dae_hyori
khuat_mj
xXx{T.T.P}xXx
Zzangle9xprozZ
Casper
sunflower_1812
Kakashi
L-Q-H
loveyou4ever
babycats_96
superman96
...oOo_LOVE_oOo...
kuromi
khanh_spider
Kaiser King
Robinhood
Kut3_Gazl
Kispi
beiu_1196
Manchester United
_Kumiko_
St. Jimmy
Meep
31 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4
Tác giảThông điệp
Robinhood
Moderator
Moderator
Robinhood

Nam
Number of posts : 224

BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!! - Page 4 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!!   BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!! - Page 4 Empty5/11/2008, 14:49

Lâu lắm không vào xem nên ko bít mình thiếu, vậy bây giờ đã bít nên bổ sung:
Ước mơ: du học ở Anh (Để còn có thể tiện thì đi xem đá bóng)
babycats_96
Thành Viên Nhiều Đóng Góp
babycats_96

Nữ
Number of posts : 497
Học lớp : H2

Bài gửiTiêu đề: Re: BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!!   BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!! - Page 4 Empty9/11/2008, 14:07

Gửi bạn Snow:
Tình hình công tác đội năm học 2007-2008 lớp mình
Thực hiện chương trình công tác Đội và phong trào thiếu nhi Thủ đô năm học 2007 - 2008, sau một học kỳ tập trung triển khai thực hiện, công tác Đội và phong trào thiếu nhi Thủ đô đạt được những kết quả như sau:
1. Triển khai chương trình công tác Đội và phong trào thiếu nhi Thủ đô năm học 2007 - 2008 và tham gia tổ chức Cuộc thi “Chúng em kể chuyện Bác Hồ”, tham gia Hội thi “Tin học trẻ không chuyên và phát động phong trào sáng tạo trẻ” do nhà trường phát động.
2. Được tổ chức tập huấn, hướng dẫn hoạt động trọng tâm trong chương trình năm học, kỹ năng ghi chép sổ sách, lưu hồ sơ công tác; kiểm tra công tác Đội và phong trào thiếu nhi tại liên đội.
3.Được nghe nhà trường phát động về “Phòng chống tai nạn thương tích cho trẻ em”.
4. gia chương trình “Tấm áo tặng bạn - thắp sáng ước mơ thiếu nhi Việt Nam”.

I/ Chương trình tiếp bước cha anh:
Công tác giáo dục truyền thống, đạo đức, nếp sống cho thiếu nhi được chi đội duy trì tổ chức thực hiện có hiệu quả gắn với các ngày lễ, kỷ niệm của Thủ đô và đất nước như: kỷ niệm 53 năm ngày giải phóng Thủ đô, 24 năm ngày Nhà giáo Việt Nam, 35 năm chiến thắng Điện Biên Phủ trên không, 63 năm ngày thành lập quân đội nhân dân Việt Nam....
Hoạt động giáo dục nếp sống văn minh, thanh lịch, hiện đại, phòng chống tệ nạn xã hội...thông qua các hình thức sinh hoạt dưới cờ, sân khấu hoá, phát thanh tuyên truyền, mít tinh kỷ niệm, thi tìm hiểu, tham quan di tích lịch sử, báo tường, vẽ tranh, biểu diễn tiểu phẩm ... đã được sự hưởng ứng tích cực của đội viên mà đỉnh cao là cuộc thi “Chúng em kể chuyện Bác Hồ” diễn ra từ cấp chi đội đến cấp liên đội.
II/ Chương trình Học tốt, chăm ngoan:
Phong trào học tập thông qua các đợt thi đua trong học kỳ được liên đội phát động đã thu hút đội viên, nhi đồng tham gia, hưởng ứng tích cực, qua đó đã giúp các đội viên xác định rõ thái độ, động cơ học tập đúng đắn và có phương pháp học tập hiệu quả. Nhiều mô hình, phong trào học tốt được phát động, tổ chức thực hiện sáng tạo đã góp phần nâng cao ý thức và chất lượng học tập của học sinh như: giành cờ dẫn đầu thi đua tuần, tháng; Học tốt vì ngày mai; Hội vui học tốt; Đôi, nhóm bạn cùng tiến; vở sạch, chữ đẹp; hoa điểm 10; các câu lạc bộ năng khiếu, sở thích.
...... Đặc biệt trong thời gian qua, phong trào học tập, nghiên cứu ứng dụng khoa học công nghệ thông tin đã phát triển, mở rộng tại liên đội, thu hút sự quan tâm, tham gia hưởng ứng của đội viên. Hội thi Tin học trẻ không chuyên được tổ chức sôi nổi tại liên đội đã thu hút đội viên, nhi đồng tham gia với quy mô ngày càng mở rộng, chất lượng ngày càng cao.
III/ Chương trình Vui khoẻ, đoàn kết:
Nhằm tạo môi trường cho đội viên được vui chơi, rèn luyện thể lực, nâng cao sức khoẻ để học tập tốt tại liên đội đã diễn ra sôi nổi với phương châm Học mà vui - Vui mà học. Hoạt động tuyên truyền phòng chống tai nạn thương tích, vệ sinh an toàn thực phẩm tiếp tục được duy trì đã tạo môi trường lành mạnh, an toàn cho các đội viên vui chơi và học tập tốt hơn. Trong học kỳ vừa qua, hoạt động xã hội tình nguyện được đẩy mạnh với những kết quả rất đáng phấn khởi. Thông qua phong trào Vòng tay bè bạn, xây dựng Quỹ Khăn quàng đỏ, quỹ Vì bạn nghèo, tham gia chương trình quyên góp áo ấm tặng thiếu nhi vùng cao; các hoạt động nhân đạo từ thiện, Uống nước nhớ nguồn, ủng hộ quỹ Vì người nghèo, mua tăm ủng hộ Hội người mù luôn thu hút đội viên tham gia hưởng ứng tích cực với kết quả cao.
Các hoạt động tuyên truyền, hướng dẫn đội viên thực hiện nếp sống văn minh đô thị, giữ gìn vệ sinh môi trường, thực hiện Luật an toàn giao thông do liên đội tổ chức, phát động được thực hiện thường xuyên thông qua các hình thức phát thanh tuyên truyền nâng cao nhận thức, hiểu biết cho đội viên, tổ chức ký cam kết không vi phạm tệ nạn xã hội, an toàn giao thông, thi vẽ tranh, biểu diễn tiểu phẩm, tổ chức hội thảo, thành lập các đội thiếu nhi xung kích giải toả ách tắc giao thông tại khu vực cổng trường học tiếp tục được thực hiện tốt.
Phong trào Vì Thủ đô xanh - sạch - đẹp được các liên đội tổ chức thực hiện thường xuyên với nhiều hình thức phong phú, hiệu quả như: Ký cam kết không vứt rác thải ra đường, vệ sinh trường lớp, đăng ký đảm nhận công trình măng non: trồng và chăm sóc cây xanh... qua đó giáo dục các em ý thức bảo vệ môi trường, giữ gìn lớp học, cảnh quan sư phạm sạch đẹp.
IV/ Chương trình công tác Xây dựng Đội vững mạnh:
Năm học 2007 - 2008, thiếu nhi Thủ đô tiếp tục thực hiện Chương trình Rèn luyện đội viên, với chuyên hiệu Chủ nhân Thủ đô Anh hùng - Thành phố Vì hoà bình, danh hiệu Cháu ngoan Bác Hồ - Chủ nhân Thăng Long. Công tác xây dựng Đội vững mạnh là một trong những hoạt động được triển khai ngay từ đầu năm học.
Chi đội chủ động, sáng tạo triển khai và thực hiện chương trình rèn luyện đội viên dưới các hình thức do liên đội phát động: thực hiện chuyên hiệu trong toàn chi đội, được phát tài liệu hướng dẫn tới chi đội và phụ trách chi.
Các buổi sinh hoạt đều được tổ chức đều đặn 1 tuần/1 lần; nội dung các buổi sinh hoạt bám sát chủ điểm của đợt, của tháng được các đội viên hào hứng tham gia...
Thế nhé!!!chỉ có thế thôi!!! Cần sửa chữa gì tớ sẽ nhắn!!!
BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!! - Page 4 956641 BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!! - Page 4 956641 BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!! - Page 4 956641 BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!! - Page 4 956641 BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!! - Page 4 956641 BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!! - Page 4 956641 BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!! - Page 4 956641
babycats_96
babycats_96

Nữ
Number of posts : 497
Học lớp : H2

Bài gửiTiêu đề: Re: BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!!   BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!! - Page 4 Empty9/11/2008, 15:05

Xin hỏi: Đóng góp bài viết trên có được cộng tiền không $-$?
St. Jimmy
Nerds Reporter
Nerds Reporter
St. Jimmy

Nam
Number of posts : 1905
Học lớp : H1

Bài gửiTiêu đề: Re: BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!!   BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!! - Page 4 Empty9/11/2008, 15:30

Có, bọn tớ sẽ cộng sau
http://360.yahoo.com/mr.minh88
Bee-my love
Bee-my love

Nữ
Number of posts : 502

Bài gửiTiêu đề: Re: BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!!   BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!! - Page 4 Empty9/11/2008, 17:54

Cộng sau là bao h? Hơn nữa bật mý là ? đi BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!! - Page 4 166829
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!!   BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!! - Page 4 Empty

BỌN TỚ CẦN GIÚP ĐỠ KHẨN!!
Trang 4 trong tổng số 4 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4