Nerds và đồng bọn
Xin mời bạn đăng nhập để đọc bài viết !
Nerds và đồng bọn
Xin mời bạn đăng nhập để đọc bài viết !
Nerds và đồng bọn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nerds và đồng bọn

Trang Chính  Gallery  Latest images  Đăng ký  Đăng Nhập  

từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc

Go down 
kiwi
Kakashi
_Kumiko_
Phoenix Lightning
Manchester United
∑vil R@bBit
10 posters
Tác giảThông điệp
∑vil R@bBit
Moderator
Moderator
∑vil R@bBit

Nam
Number of posts : 183
Học lớp : H1

từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc Empty
Bài gửiTiêu đề: từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc   từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc Empty25/8/2008, 22:18

Những từ tiếng Anh "kinh khủng" nhất
Bạn có tự tin với vốn từ vựng tiếng Anh của mình? Nếu có, hãy thử phát âm những từ có thể khiến ngay cả người có tiếng Anh là ngôn ngữ mẹ đẻ cũng phải líu lưỡi hoặc “toát mồ hôi”.

Tác giả Chang Lee Peng của trang Writinghood đã lập một danh sách 10 từ mà ông cho là khó phát âm nhất trong tiếng Anh.

Hãy bắt đầu từ từ đơn giản, “ngắn” và “dễ” phát âm nhất:

1- Honorificabilitudinitatibus

Từ này có 27 ký tự, xuất hiện trong tác phẩm “Love's Labour's Lost” của Shakespeare, với nghĩa là “vinh quang”.

2 - Antidisestablishmentarianism

Từ này gồm 28 ký tự, có nghĩa là “sự phản đối việc tách nhà thờ ra khỏi nhà nước” theo giải thích của Dictionary.com. Thủ tướng Anh William Ewart Gladstone (1809- 1898) đã từng trích dẫn từ này trong một bài diễn văn.

3 - Floccinaucihihilipilification

Từ này gồm 29 ký tự, có nghĩa là “hành động hay thói quen từ chối giá trị của một số thứ nhất định”.

4 - Supercalifragilisticexpialidocious
Từ này gồm 34 ký tự, xuất hiện trong bộ phim “Marry Poppins”, và mang nghĩa là “tốt”.

5 - Hepaticocholecystostcholecystntenterostomy

Từ này gồm 42 ký tự, xuất hiện trong cuốn “Từ điển y khoa”, do tác giả Gao De biên soạn. Đây là một thuật ngữ dùng trong phẫu thuật, có nghĩa là phẫu thuật đặt ống nhân tạo giữa ruột với túi mật.

6 - Pneumonoultramicroscopicsilicovolcanoconiosis

Từ này gồm 45 ký tự, xuất hiện trong phiên bản thứ 8 của từ điển Webster, có nghĩa là “bệnh ho dị ứng do hít phải nhiều bụi”.

7 - Antipericatametaanaparcircum-volutiorectumgustpoops

Từ này gồm 50 ký tự, tên một cuốn sách cổ của tác giả người Pháp.

8 - Osseocaynisanguineovisceri-cartilagininervomedullary
Từ dài 51 ký tự này là một thuật ngữ liên quan đến ngành giải phẫu học. Nó từng xuất hiện trong cuốn tiểu thuyết “Headlong Hall” của một nhà văn người Anh.

9 - Aequeosalinocalcalinoceraceoa-luminosocupreovitriolie

Từ này dài 52 ký tự, là sáng tạo của giáo sư-bác sỹ Edward Strother người Anh, dùng để chỉ thành phần cấu tạo của loại nước khoáng tìm thấy tại Anh.

10 - Bababadalgharaghtakamminarronn-connbronntonnerronntuonnthunntro-varrhounawnskawntoohoohoordenenthurnuk

Dài đúng 100 ký tự, từ này xuất hiện trong cuốn “Finnegan wake” của tác giả Andean James Joyce (1882- 1942) người Ai Len.

11 - Lopadotemachoselachogaleokranio-leipsanodrimhypotrimmatosi-lphioparamelitokatakechymenokich-lepikossyphophattoperisteralektr- yonoptekephalliokigklopeleiolagoiosi-raiosiraiobaphetraganopterygon

Từ tiếng Anh gồm 182 ký tự này có xuất xứ từ tiếng Hy Lạp, trong vở hài kịch “Ecclesiazusae” của tác giả Aristophanes (448- 385) người Hy Lạp. Từ này mang nghĩa là các loại thức ăn nhiều gia vị chế biến từ rau và thịt bò.
http://vn2rap.com
Manchester United
Moderator
Moderator
Manchester United

Nữ
Number of posts : 2683
Học lớp : H2

Bài gửiTiêu đề: Re: từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc   từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc Empty26/8/2008, 14:28

Kinh qá thách ai đọc đc từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc 954240
http://360.yahoo.com/my_profile-.u7AorAlaafi43mWzFXp0.ctAK2K6kU6
Phoenix Lightning
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Phoenix Lightning

Nam
Number of posts : 731

Bài gửiTiêu đề: Re: từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc   từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc Empty26/8/2008, 14:29

Mấy người viết ra những từ đó sẽ đọc đc
http://360.yahoo.com/dragon_fire0307
_Kumiko_

từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc Rankad11
_Kumiko_

Nữ
Number of posts : 1479

Bài gửiTiêu đề: Re: từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc   từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc Empty26/8/2008, 14:39

Hơ! Ở đây mới có 11 từ, vậy tớ chốt thêm từ thứ 12 nhé! Vỗ tay

12 - Từ dài kinh khủng dưới đây có tổng cộng 1913 ký tự:

Methionylglutaminylarginyltyrosy - lglutamylserylleucylphenylalanylalanylglutaminy - lleucyllysylglutamylarginyllysylglutamylglycyla - lanylphenylalanylvalylprolyphenylalanYlvalythre - onylleucylglycylaspartylprolylglycylisoleucylg - lutamylglutaminylsErylleucyllysylisoleucy - laspartylthreonylleucylIsoleucylglutamy - lalanylglycylalanylasparthlalanylleucylg - lutamylleucylglycylisoleucylprolylphenylalanylse - Rylaspartylprolylleucylalanylaspartylglycylp - RolylthreOnylisoleucylglutaminylasPfraginylal - anylthreonylleucylarfinylalanylphenylalanylalany - lalanylglycylvalythreonylprolylalanylglutaminy - lcysteinylphenylalanylglutamylmethionylleucy - lalanylleuOylisoleucylarginylglutaminy - llysyhistidylprolylthreonylisoleucylproly - lisoleucylglycylleucylmethionyltyrosylalany - lasparaginylleucylvalylphenylalanylasparaginy - llysyglycylisoleucylaspartylglutamylphenylalany - lthrosylalanylglutaminylcsteinylglutamyllysylva - lylglycylvalylaspartylserylvalylleucylvalylalny - laspartylvalylprolylvalylglUtaminylglutamylsery - lalanylprolylphenylalanylarginylglutaminylalany - lalanylleucylarginylhistidylasparaginyvalylalany - lprolylisoleucylprolylisoleucylphenylalanylisoleuc y - lphenylalanylisoleucylcysteinylprolylprolylasparty lalany - laspartylaspartylaspartylleucylleucylarginy - glutaminylisoleucylalanylseryltyrosylglycy - larginylglycyltyrosylthreonyltyrOsylleucyl - leucylserylarginylalanylglycylvalylthreony - lglycylalanylglutamYlasparainylarginylalany - lalanylleucylprolylleucylasparaginylhistidy -
lleucylValylalanyllysylleucyllysylglutamy - ltyrosylasparaginylalanylalanylprolylpro - lylleucylglutaminylglgycylphenylalanylglycy - lisoleucylserylalanylprolylaspartylglutaminy - lvalyllysylalanylalanylisoleucylaspartylalany - lglycylalanylalanylglycylalanylisoleucylsery - lglycylserylalanylisoleucylvalyllysylisoIeucy - lisoleucylglutamylglutaminylHistidylasparaginy - liSoleucylglutamylprolylglutamyllysylmethionyl - leucylalanylalanylleucyllysylvalylphenylalanyl - calylglutaminylprolylmethionlysylalanylalanylt - hreonylarginylserine

Đây là tên một chất hóa học chứa 267 loại amino axít enzyme. Cái từ này dài loằng ngoằng nhỉ? từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc 647107
http://s1.bitefight.vn/c.php?uid=22734
Kakashi
Moderator
Moderator
Kakashi

Nam
Number of posts : 1123

Bài gửiTiêu đề: Re: từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc   từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc Empty26/8/2008, 14:50

cái đấy mà gọi là từ áh từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc 615867
Manchester United
Moderator
Moderator
Manchester United

Nữ
Number of posts : 2683

Bài gửiTiêu đề: Re: từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc   từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc Empty26/8/2008, 14:51

sak.Bạn Lê lấy đâu ra mà khủng khiếp thế
http://360.yahoo.com/my_profile-.u7AorAlaafi43mWzFXp0.ctAK2K6kU6
_Kumiko_

_Kumiko_

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc   từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc Empty26/8/2008, 14:54

Bạn Zoro không tin thì thôi, tên cậu không phải là từ chắc? Cái này tớ lùng trên mạng, thấy tất cả có 12 từ, bạn kia post sót 1 từ thì mình post nốt câu bài từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc 423222
Kakashi
Moderator
Moderator
Kakashi

Nam
Number of posts : 1123

Bài gửiTiêu đề: Re: từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc   từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc Empty26/8/2008, 15:05

tại vì tớ ko hiểu nổi thằng nào viết ra từ này
_Kumiko_

_Kumiko_

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc   từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc Empty26/8/2008, 15:13

"Thằng nào" đồng nghĩa với các nhà bác học! từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc 515285 Cậu phải đọc câu phía dưới và suy luận chứ! từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc 166829 Từ này được ghép bởi tên của tất cả 267 loại axit! ^^ Mà đổi tên nick hả? Làm tớ cứ tưởng ai! Smile
kiwi
Thành Viên Nhiều Đóng Góp
Thành Viên Nhiều Đóng Góp
kiwi

Nam
Number of posts : 505
Học lớp : H1

Bài gửiTiêu đề: Re: từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc   từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc Empty2/10/2008, 19:54

đấy là từ ah?
http://luu_tuong_an.cyworld.vn
khanh_spider
Thành Viên Cấp Cao
Thành Viên Cấp Cao
khanh_spider

Nam
Number of posts : 4387

Bài gửiTiêu đề: Re: từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc   từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc Empty2/10/2008, 20:46

khiếp quá tớ lòi mắt rồi từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc 727757
http://360.yahoo.com/keolacquockhanh
goldendragon
Thành Viên Có Đóng Góp
Thành Viên Có Đóng Góp

Nam
Number of posts : 214

Bài gửiTiêu đề: Re: từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc   từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc Empty2/10/2008, 23:14

choáng
Lợn Siêu Nhân
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Lợn Siêu Nhân

Nữ
Number of posts : 885

Bài gửiTiêu đề: Re: từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc   từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc Empty2/10/2008, 23:15

Sax, từ với ngữ. Đọc lòi hết cả mắt òy
Kaiser King
Moderator
Moderator
Kaiser King

Nam
Number of posts : 722

Bài gửiTiêu đề: Re: từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc   từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc Empty3/10/2008, 20:32

Các bạn spam nhiều quá! Cảnh cáo bạn Lợn Siêu Nhân, goldendragon, superman_96 vì spam . Riêng bạn khanh_spider thì khỏi phải nói
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc   từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc Empty

từ vựng " khủng khiếp" mà tui mới lượm đc
Trang 1 trong tổng số 1 trang