Nerds và đồng bọn
Xin mời bạn đăng nhập để đọc bài viết !
Nerds và đồng bọn
Xin mời bạn đăng nhập để đọc bài viết !
Nerds và đồng bọn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nerds và đồng bọn

Trang Chính  Gallery  Latest images  Đăng ký  Đăng Nhập  

10 điều thú vị về phim hành động

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
duongvuduc123
Thành Viên Cấp Cao
Thành Viên Cấp Cao
duongvuduc123

Nam
Number of posts : 1417
Học lớp : H2

10 điều thú vị về phim hành động Empty
Bài gửiTiêu đề: 10 điều thú vị về phim hành động   10 điều thú vị về phim hành động Empty1/7/2009, 13:47

TT- - TTO - Mỗi thể loại phim đều ẩn chứa những bài học đặc biệt. CNN đã rút ra 10 điều thú vị từ những bộ phim hành động tưởng chừng chỉ có bạo lực và đấm đá.

Một bộ phim kinh dị sẽ cho bạn biết không nên cắm trại qua đêm trong rừng với một nhóm thanh niên ồn ào và ham mê tình dục. Những bộ phim hài lãng mạn giúp chúng ta nhận ra rằng có những chàng trai, cô gái thoạt trông thì hoàn hảo nhưng thực chất là những kẻ vô vị chỉ yêu chính bản thân mình, trong khi người mà bạn không màng đến mới thật sự là nửa kia của bạn. Còn phim hành động có vẻ như là ngoại lệ...

1. Những vị anh hùng không phải lúc nào cũng biết họ là anh hùng. Đôi khi một vị phù thủy già thông thái hay một con cú thần đến báo cho bạn biết số phận của mình. Đôi khi chỉ vì bạn đang ở không đúng nơi và không đúng lúc và bạn phải làm điều đúng. Nhưng dù sớm hay muộn thì bạn cũng sẽ được tìm đến và cuộc sống của bạn sẽ thay đổi vĩnh viễn.

2. Việc hành hiệp luôn đơn độc và bạc bẽo. Những người hùng quyền năng như người nhện, Harry Potter, người dơi sau cùng vẫn là những người cô đơn với sức mạnh và những trách nhiệm của mình mà không có được lời khen ngợi nào. Đôi khi còn bị hiểu lầm, thậm chí từ chính những người bạn thân hoặc đồng minh của mình.

Làm anh hùng thật sự rất thú vị khi có những khả năng đặc biệt, như là trở nên vô hình, bay trên bầu trời, nhảy từ nóc tòa nhà này qua tòa nhà khác và treo ngược mình khi hôn Kristen Dunst. Nhưng những cơ hội như thế rất ít! Phần thưởng cho một vị anh hùng không phải là sự nổi tiếng hay những lời tán dương, mà đó là cảm giác tự hào của chính bản thân vì đã làm việc tốt.

3. Khi sự việc trở nên rắc rối, những quy tắc thông thường không còn hiệu quả. Bạn cố gắng giải thích với mọi người rằng đối với những thây ma ăn thịt người, một kẻ tâm thần cực kỳ hung bạo hoặc một thảm họa sinh thái ngoài Trái đất cần có những cách giải quyết khác. Và bạn sẽ bị trừng phạt vì sự không tuân lệnh của mình cho đến khi mọi người cần giải cứu. Lúc đó họ mới ghi nhận lối suy nghĩ dũng cảm và tưởng tượng phong phú của bạn!

4. Mọi rắc rối đều liên quan đến chính bạn. Những kẻ xấu sẽ luôn tìm cách bắt bạn bè, người yêu, con cái và mẹ của bạn - những người có ý nghĩa với bạn nhất. Và động cơ hành hiệp của bạn lúc này sẽ mang thêm gánh nặng tình cảm, bao gồm cả việc giải cứu và trả thù. Công việc của bạn sẽ không bao giờ chỉ là công việc của riêng bạn mà nó liên quan - đôi khi thật đau lòng - đến những điều quan trọng với bạn.

5. Bạn không thể tin bất cứ ai. Ông chủ của bạn là tay sai của những kẻ xấu. Bạn thân của bạn chất chứa những suy nghĩ báo thù. Thậm chí ngay cả chồng của bạn là đồng đảng của những kẻ khủng bố đang cố bắt cóc bạn. Hãy tỉnh táo! Lắng tai nghe tất cả những lời thì thầm và mở to mắt để tìm kiếm những điều được ẩn giấu.

6. Vẫn còn có thể tin tưởng vào ai đó. Trong những hành trình, bạn vẫn có thể còn một chú *** bên cạnh, hoặc một đứa trẻ lúc nào cũng khóc nhè đi theo, hoặc một người bạn nối khố của mình. Là một người hùng có thể cô độc, nhưng bạn không phải làm việc nghĩa một mình.

7. Luôn có đủ thời gian. Và chỉ vừa đủ! Ngay cả khi mọi việc trở nên nguy hiểm nhất, thậm chí khi chiếc kim đồng hồ của ngày tận thế đang nhích sát số 0 thì vẫn còn đủ thời khắc, ít nhất là cho một nụ hôn. Ít nhất vẫn còn thời gian ngồi xuống và khui bia, vẫn còn đủ thời gian để giấu các con vào gầm giường và nói với chúng rằng bạn yêu chúng.

8. Bạn chẳng bao giờ được thoải mái. Ngay khi bạn vừa chỉ mới nhấp một ngụm, vừa hôn xong, hay vừa giấu xong con cái và chạm môi vào trán hoặc má của những đứa trẻ, hoặc khi chúng đã được giấu kỹ, chuông điện thoại sẽ reo, chuông báo động bị hư, tàu vũ trụ sẽ đậu ngay trước sân, hoặc một thứ gì đó sẽ xuyên vỡ cửa sổ phòng khách.

9. Sau cơn mưa, trời lại sáng. Hành tinh gần như bị hủy diệt, nhiều người có lẽ đã chết. Nhưng bạn cũng sẽ tìm được đường về nhà, hoàn thành công việc của mình và tống khứ sạch loài quỉ dữ. Nói vậy không có nghĩa là những chuyện kinh khủng không phải là vấn đề, mà là ngay giữa sự hủy diệt tàn khốc, cuộc sống sẽ tự tìm ra con đường để tiếp tục.

10. Luôn luôn có phần tiếp theo. Lấy khăn lau sạch mồ hôi và bụi bặm trên mặt, ôm chầm gia đình hoặc những người yêu dấu của bạn sau khi họ đã lẩn trốn hàng giờ qua, dong buồm về phía hoàng hôn, hoặc đơn giản chỉ là bước chậm rãi trước ngôi nhà quen thuộc của mình. Vết thương rồi sẽ lành, thời gian sẽ trôi qua. Nhưng chỉ trong vòng một hoặc hai năm tới - thậm chí có thể là vào mùa hè tới - quái vật sẽ thức giấc và những tai họa, hủy diệt đã qua lại có thể diễn ra lần nữa. Nhưng bạn đã chuẩn bị cho điều đó. Bạn là anh hùng, công việc của bạn không bao giờ kết thúc!
http://http--vn.myblog.yahoo.com-duongvuduc96
hsm_mcqueen
Thành Viên Cấp Cao
Thành Viên Cấp Cao
hsm_mcqueen

Nam
Number of posts : 2873

Bài gửiTiêu đề: Re: 10 điều thú vị về phim hành động   10 điều thú vị về phim hành động Empty1/7/2009, 16:22

quá dài và ko có hình
https://www.facebook.com/profile.php?id=100000090737501&ref=name
anh dep zai online 7H2
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
anh dep zai online 7H2

Nam
Number of posts : 874

Bài gửiTiêu đề: Re: 10 điều thú vị về phim hành động   10 điều thú vị về phim hành động Empty1/7/2009, 19:55

nhìn biết ngay cưa con điếm Đức, cái này đầy trên yahoo
jo_dae_hyori
V.I.P Member

V.I.P Member
jo_dae_hyori

Nữ
Number of posts : 2005

Bài gửiTiêu đề: Re: 10 điều thú vị về phim hành động   10 điều thú vị về phim hành động Empty1/7/2009, 21:58

sao bạn Hiếu lại chửio bậy kinh thế nhỉ
ban nick Hiếu đy
http://360.yahoo.com/mat_luu_ly_lqa311
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: 10 điều thú vị về phim hành động   10 điều thú vị về phim hành động Empty

10 điều thú vị về phim hành động
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Top 5 bộ phim ăn khách nhất thế giới 2008
» Xem phim và...tính cách
» 300 phim hay nhat moi thoi dai
» đây là bộ phim hoạt hình mình rất thích nó có tên là 7 samurai
» kể chuyện bằng tên phim